ವಿಂಡೋಸ್ ಮೀಡಿಯಾ ಹೇಗೆ ಪ್ಲೇ ಮಾಡೋದು?

ವಿಂಡೋಸ್ ನ WMA ಫಲ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನ ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಲೈಸೆನ್ಸ್, ಪೇಟೆಂಟುಗಳ ಕಿರಿಕಿರಿಯಿಂದಾಗಿ ಪ್ಲೇ ಮಾಡ್ಲಿಕ್ಕಾಗಲ್ಲ. video/x-asf-unknown or MSS2 ಕೋಡೆಕ್ (Codec)ಗಳಿಲ್ಲ ಎಂಬ error ಮೆಸೇಜ್ ನಿಮಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಾಣತ್ತೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರ ಅಂದ್ರೆ MPlayer ಬಳಸೋದು. ಇದು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅನೇಕ ಬಗೆಯ ಮೀಡಿಯಾ ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಪ್ಲೇ ಮಾಡುತ್ತ್ತೆ.

ಈಗಾಗಲೇ ಹಳೆಯ Mplayer ಇದ್ದು ಅದು ಕೆಲಸ ಮಾಡ್ತಿಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ [Mplayer] ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ಗೆ ತೆರಳಿ, essentials ಕೋಡೆಕ್ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡ್ಕೊಳ್ಳಿ. ನಂತರ ಅವನ್ನು /usr/lib/win32 ಗೆ ಕಾಪಿ ಮಾಡಿ ಮತ್ತೆ Mplayer ಶುರು ಮಾಡಿದರಾಯಿತು. ವಿಂಡೋಸ್ ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಪ್ಲೇ ಮಾಡ್ಲಿಕ್ಕೆ ಶುರುಮಾಡಬಹುದು.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Powered by HostRobust | © 2006 - 2014 Linuxaayana
Share This