ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಸರಿ ಪಡಿಸೋದು ಹೇಗೆ?

ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನ | 0 comments

Written By Omshivaprakash H L

September 19, 2010

ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದಲ್ಲಿ ಈಗಾಗ್ಲೇ ಕೆಲವೊಂದು ಲೇಖನಗಳು ನಿಮಗೆ ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ನೆಟ್ವರ್ಕಿಂಗ್ ನ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು  ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಆದ್ರೂ, ಕೆಲವು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ತೊಂದರೆಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡುತ್ತಿರಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ

೧: ನೀವು ಉಬುಂಟು ೮.೧೦ ಆವೃತ್ತಿ ಉಪಯೋಗಿಸ್ತಿದ್ರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ DNS ಸ್ಟೋರ್ ಆಗೋದಿಲ್ಲ. ಆದ್ರಿಂದ, ಸಿಸ್ಟಂ ಆನ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬ್ರೌಸ್ ಮಾಡ್ಲಿಕ್ಕೇ ಅಗೋದಿಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಸರಿ ಪಡಿಸಲಿಕ್ಕೆ, ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ, DNS ಟ್ಯಾಬ್ಗೆ ಪ್ರತಿಸಲ ಭೇಟಿ ಕೊಟ್ಟು, ಡಿ.ಎನ್.ಎಸ್ ಐ.ಪಿ ಅನ್ನು ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳ ಬೇಕಾಗುತ್ತೆ.

ಇದೊಂದು ಬಗ್! ಇದಕ್ಕಾಗಲೇ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಉಬುಂಟು ಕೊಟ್ಟಿದ್ದು, ನಿಮ್ಮ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಮಾಡಿ ಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಈ ತೊಂದರೆ ಮತ್ತೆ ಮರುಕಳಿಸದಂತೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಉಬುಂಟು ಅಪ್ಡೇಟ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲಿಕ್ಕೆ ಕೆಳಗಿನ ಲೇಖನ ಓದಿ.

೨) ಕೆಲವು ಸಲ, ಎಲ್ಲ ನೆಟ್ವರ್ಕಿಂಗ್ ಆಫ್ಷನ್ ಗಳು ಸರಿಯಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಬ್ರೌಸರ್ ಆಫ್ಲೈನ್ (Offline) ಮೋಡಿನಲ್ಲಿದ್ದರೆ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಗಳು ನಿಮಗೆ ಬ್ರೌಸರ್ ನಲ್ಲಿ ಮೂಡೋದಿಲ್ಲ. ಬ್ರೌಸರ್ನಲ್ಲಿ File -> Work Offline ಅನ್ನೋ ಆಫ್ಶನ್ ಟಿಕ್ ಆಗಿಲ್ಲ ಅನ್ನೋದನ್ನು ಧೃಡ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡರೆ ನಿಮ್ಮ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಪ್ರಾಬ್ಲಮ್ ಸರಿ ಹೋಗಬಹುದು.

ನಿಮಗೆ ಇನ್ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಪ್ರಾಬ್ಲಮ್ ಗಳು ಎದುರಾದಲ್ಲಿ, ತಿಳಿಸಿ, ಅದಕ್ಕೂ ಸೋಲ್ಯೂಶನ್ಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಕೊಡ್ಲಿಕ್ಕೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಎಲ್ಲ ಲೇಖನಗಳು ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ನ ಪರವಾನಿಗಿಯಿಂದ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಈ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಇತರರೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ವಿಳಾಸ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮರೆಯದಿರಿ. ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವ ಮುನ್ನ ನಮ್ಮ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯತಕ್ಕದ್ದು.

ಹಂಚಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ

ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಎಲ್ಲ ಲೇಖನಗಳು ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ನ ಪರವಾನಿಗಿಯಿಂದ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಈ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಇತರರೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ವಿಳಾಸ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮರೆಯದಿರಿ. ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವ ಮುನ್ನ ನಮ್ಮ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯತಕ್ಕದ್ದು.

ಇತಿಹಾಸದ ಪುಟಗಳಿಂದ

Related Articles

Related

ಸ್ಕೈಪ್(Skype)ಕಾಲ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿ

ಸ್ಕೈಪ್ ಅನ್ನು ಒಂದಲ್ಲಾ ಒಂದು ಕಾರಣದಿಂದ ನಮ್ಮಲ್ಲನೇಕರು ಗೆಳೆಯರೊಂದಿಗೆ, ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕೆ, ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಲು,  ಕಚೇರಿಯ ಸಂವಾದ, ಸಂದರ್ಶನ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗೆ ಬಳಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತೇವೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸ್ಕೈಪ್ ಮೂಲಕ ನೆಡೆಯುವ ಆಡಿಯೋ ಮತ್ತು ವಿಡಿಯೋ ಸಂವಾದಗಳು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿದ್ದಿದ್ದರೇ ಎಂದು ಅನಿಸಿರಬೇಕಲ್ಲವೇ? ಇದು...

read more

ದೇವಕಣ – ಹಿಗ್ಸ್ ಬೋಸನ್ ಗೂ ಬೇಕಿತ್ತು ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್

CERN ನ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಜಿನೀವಾದಲ್ಲಿ Higgs boson (ದೇವಕಣ) ಇರುವಿಕೆಯನ್ನು ದೃಡಪಡಿಸಿದ್ದನ್ನೂ, ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಹತ್ತು ಹಲವಾರು ಲೇಖನಗಳ ಮೂಲಕ ಓದಿರುತ್ತೀರಿ. ವಿಶ್ವದ ಸೃಷ್ಟಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಬೆಳಕು ಚೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರಯೋಗ ಬಹುಮುಖ್ಯದ್ದು ಎನ್ನಬಹುದು. "ಬಿಗ್‌ಬ್ಯಾಂಗ್ ಸ್ಪೋಟದ ನಂತರ ವಿಶ್ವದ ಉಗಮಕ್ಕೆ ಮೂಲ ಕಾರಣವಾದ ಅಣುಗಳಿಗೆ ಒಂದು...

read more