ಲಿನಕ್ಸಾಯಣ – ೧೮ – ನೆಟ್ವರ್ಕಿಂಗ್ ಭಾಗ -೨ – BSNL BroadBand ಹ್ಯಾಗೆ ಉಪಯೋಗಿಸೋದು?

ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನ | 0 comments

Written By Omshivaprakash H L

September 19, 2010

ಮೊದಲ ಸಲ ನೆಟ್ವರ್ಕಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದಾಗ Static ಮತ್ತು DHCP ವಿಧಾನ ಉಪಯೋಗಿಸಿ ಕೊಂಡು ಬಿ.ಎಸ್.ಎನ್.ಎಲ್ ಬ್ರಾಡ್ಬ್ಯಾಂಡ್ ಹ್ಯಾಗೆ ಕಾನ್ಫಿಗರ್ ಮಾಡೋದು ಅಂತ ಹೇಳಿದ್ದೆ. ಕೆಲವರು ಬ್ರಾಡ್ಬ್ಯಾಂಡ್ ಉಪಯೋಗಿಸ ಬೇಕಾದ್ರೆ ಕೂಡ ಲಾಗಿನ್ ಐ.ಡಿ ಮತ್ತು ಪಾಸ್ವರ್ಡ್ ಕೊಡ ಬೇಕಾಗತ್ತೆ. ಅಂತಹವರು ಹ್ಯಾಗೆ ಉಬುಂಟುವಿನಲ್ಲಿ ಇದನ್ನ ಮಾಡ ಬಹುದು ಅನ್ನೋದನ್ನ ಈಗ ನೋಡೋಣ. (ವಿಂಡೋಸ್ ನಲ್ಲಿ ಇದಕ್ಕೆ ಅಂತ ಒಂದು ಐಕಾನ್ ನಿಮಗೆ ಡೈಯಲ್ ಅಪ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ನ ಕನೆಕ್ಷನ್ ರೀತಿ ಯಲ್ಲೇ ಇರತ್ತೆ ಅದನ್ನ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಗೆ ಕನೆಕ್ಟ್ ಆಗ್ತೀರ)
ನನಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಪ್ರಕಾರ ಕೆಲ ಟೈಪ್ ೧ ಎ.ಡಿ.ಎಸ್.ಎಲ್ ಮೊಡೆಮ್ ಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಇದು ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದನ್ನ ಲಿನಕ್ಸ್ ನಲಿ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಲಿಕ್ಕೆ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ADSL ಮೊಡೆಮ್ಗೆ  ಕನೆಕ್ಟ್ ಮಾಡಿ (ethernet ಕೇಬಲ್ ನ ಮೂಲಕ). ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಉಬುಂಟು ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪಿನಲ್ಲಿ Applicaiton -> Accessories -> Terminal ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಟರ್ಮಿನಲ್ ಓಪನ್ ಮಾಡಿ. ನಂತರ ಕೆಳಗಿನ ಕಮ್ಯಾಂಡ್ ಟೈಪ್ ಮಾಡಿ.

Quote:

sudo pppoeconf


ಓಕೆ,  ಈ ಕಮ್ಯಾಂಡ್ ನಿಮ್ಮ BSNL BroadBand ಕನೆಕ್ಷನ್ ನ ಲಾಗಿನ್ ಐ.ಡಿ, ಪಾಸ್ವರ್ಡ್ ಗಳನ್ನ ಕೇಳತ್ತೆ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ವಿಂಡೋಗಳು ನಿಮಗೆ ಹಲವಾರು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನ ಕೇಳಿದರೂ ಅದು  ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವಾಗಿ ಸೂಚಿಸುವ ಉತ್ತರವನ್ನೇ ಬಳಸಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ ಕಾನ್ಪಿಗರೇಷನ್ ಮುಗಿಸ ಬಹುದು.

ಕೊನೆಯ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಕನೆಕ್ಷನ್ ಅನ್ನು ಸಿಸ್ಟಂ ಶುರುವಾದಾಗಲೇ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕೆ /ಬೇಡವೆ ಎಂದು ಕೇಳಲಾಗತ್ತೆ. ಇದು ನಿಮಗೆ ಬೇಡವೆನಿಸಿದಲ್ಲಿ ನೀವು ಬೇಡ ಎಂಬ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನ ಸೆಲೆಕ್ಟ್ ಮಾಡಿ ಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಹೀಗಾದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕೆಳಗೆ ಕೊಟ್ಟಿರುವ ಕಮ್ಯಾಂಡನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಕನೆಕ್ಟ್ ಆಗಲು ಬಳಸ ಬಹುದು

Quote:

pon dsl-provider

(ಸೂಚನೆ : ಇಲ್ಲಿ dsl-provider ಅನ್ನೂದು ಕೆನೆಕ್ಷನ್ ನ ಹೆಸರು, ಕಾನ್ಪಿಗರೇಷನ್ ಮಾಡುವಾಗ ಇದನ್ನ ನೀವು ಬದಲಿಸಿದ್ದರೆ, ಸರಿಯಾದ ಹೆಸರನ್ನ pon ನೊಂದಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿ.)

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಡಿಸ್ಕನೆಕ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಕೆಳಗಿನ ಕಮ್ಯಾಂಡ್ ಬಳಸ ಬಹುದು.

Quote:

poff

ಈ pppoe ಅನ್ನೇ ಡಯಲ್ ಅಪ್ ಕನೆಕ್ಷನ್ ಅನ್ನು ಕಾನ್ಫಿಗರ್ ಮಾಡಲು ಬಳಸ ಬಹುದು.

ಮುಂದೆ  wi-fi ಹ್ಯಾಗೆ ಕಾನ್ಫಿಗರ್ ಮಾಡೋದು ಅಂತ ನೋಡೋಣ

ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಎಲ್ಲ ಲೇಖನಗಳು ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ನ ಪರವಾನಿಗಿಯಿಂದ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಈ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಇತರರೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ವಿಳಾಸ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮರೆಯದಿರಿ. ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವ ಮುನ್ನ ನಮ್ಮ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯತಕ್ಕದ್ದು.

ಹಂಚಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ

ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಎಲ್ಲ ಲೇಖನಗಳು ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ನ ಪರವಾನಿಗಿಯಿಂದ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಈ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಇತರರೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ವಿಳಾಸ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮರೆಯದಿರಿ. ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವ ಮುನ್ನ ನಮ್ಮ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯತಕ್ಕದ್ದು.

ಇತಿಹಾಸದ ಪುಟಗಳಿಂದ

Related Articles

Related

ಸ್ಕೈಪ್(Skype)ಕಾಲ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿ

ಸ್ಕೈಪ್ ಅನ್ನು ಒಂದಲ್ಲಾ ಒಂದು ಕಾರಣದಿಂದ ನಮ್ಮಲ್ಲನೇಕರು ಗೆಳೆಯರೊಂದಿಗೆ, ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕೆ, ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಲು,  ಕಚೇರಿಯ ಸಂವಾದ, ಸಂದರ್ಶನ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗೆ ಬಳಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತೇವೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸ್ಕೈಪ್ ಮೂಲಕ ನೆಡೆಯುವ ಆಡಿಯೋ ಮತ್ತು ವಿಡಿಯೋ ಸಂವಾದಗಳು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿದ್ದಿದ್ದರೇ ಎಂದು ಅನಿಸಿರಬೇಕಲ್ಲವೇ? ಇದು...

read more

ದೇವಕಣ – ಹಿಗ್ಸ್ ಬೋಸನ್ ಗೂ ಬೇಕಿತ್ತು ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್

CERN ನ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಜಿನೀವಾದಲ್ಲಿ Higgs boson (ದೇವಕಣ) ಇರುವಿಕೆಯನ್ನು ದೃಡಪಡಿಸಿದ್ದನ್ನೂ, ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಹತ್ತು ಹಲವಾರು ಲೇಖನಗಳ ಮೂಲಕ ಓದಿರುತ್ತೀರಿ. ವಿಶ್ವದ ಸೃಷ್ಟಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಬೆಳಕು ಚೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರಯೋಗ ಬಹುಮುಖ್ಯದ್ದು ಎನ್ನಬಹುದು. "ಬಿಗ್‌ಬ್ಯಾಂಗ್ ಸ್ಪೋಟದ ನಂತರ ವಿಶ್ವದ ಉಗಮಕ್ಕೆ ಮೂಲ ಕಾರಣವಾದ ಅಣುಗಳಿಗೆ ಒಂದು...

read more