ಲಂಡನ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ ನ ವೇಗವರ್ದಕ – ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್

ನಿಮಗಿದು ತಿಳಿದಿದೆಯೇ?, ಸುದ್ದಿ | 0 comments

Written By Omshivaprakash H L

October 30, 2010

ಲಂಡನ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (LSE) ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ತನ್ನೆಲ್ಲ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್ ಸಂಭಂದಿತ ತಂತ್ರಾಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ನೆಡೆಸುತ್ತಿರುವುದಾಗ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿತ್ತು. ಇದನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಮುನ್ನೆಡೆಸಲು ಹಾಕಿಕೊಂಡಿರುವ ಎಲ್ಲ ಯೋಜನೆಗಳು ಅಂದುಕೊಂಡಂತೆ ನೆಡೆದರೆ ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಅತಿವೇಗದ ಶೇರುಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ತನ್ನ ತೆಕ್ಕೆಯಲ್ಲಿ ಹುದುಗಿಸಿಕೊಂಡ ಖ್ಯಾತಿ ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್ ಗೆ ಸಿಗಲಿದೆ. LSE ತನ್ನ ಪರೀಕ್ಷಾತ್ಮಕ ಪಲಿತಾಂಶಗಳ ಮೇರೆಗೆ ಮುಂದೆ ತನ್ನೆಲ್ಲ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳೂ ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್ ಆಧಾರಿತ ತಂತ್ರಾಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ನೆಡೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಪ್ಟ್ ಡಾಟ್ನೆಟ್ ಮೇಲೆ ಇದುವರೆಗೂ ತನ್ನ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ನೆಡೆಸಿಕೊಂಡು ಬಂದಿದ್ದ LSE, ನವೆಂಬರ್ ೧ಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್ ತಂತ್ರಾಂಶವನ್ನು ಪೂರ್ಣಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಶೇರುಪೇಟೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಿದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಪರೀಕ್ಷಾ ಪಲಿತಾಂಶಗಳು, ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್ ಸರ್ವರ್ ಗಳು ಸುದೃಡವಾಗಿ ಕೆಲಸಮಾಡಲಿಕ್ಕೆ ಶಕ್ತವಿವೆ ಎಂಬ ಉತ್ತರ ನೀಡಿವೆ. ಇದೇ ಪಲಿತಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಏನಾದರೂ ಕಂಡು ಬಂದಿದ್ದರೆ ಅದು ಕೇವಲ ಬಳಕೆದಾರರ ತಂತ್ರಾಂಶಕ್ಕೆ ಸಂಭಂದ ಪಟ್ಟ, ವಹಿವಾಟಿಗೆ ಎಂತಹುದೇ ತೊಂದೆರೆಯನ್ನೆಸಗದ ಸಾಮಾನ್ಯ ತೊಂದರೆಗಳಾಗಿವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಎಲ್.ಎಸ್.ಇ ನ ದಾಖಲೆ ೧೨೬ ಮೈಕ್ರೊಸೆಕೆಂಡುಗಳ  ಶೇರುವಹಿವಾಟು ವಿಳಂಬ Turquoise Trading Platform ನಲ್ಲಿ ಸಾಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು LSE ನ ಅನಾಮದೇಯ ಶೇರುವಹಿವಾಟು ಸ್ಥಳವಾಗಿದ್ದು, ಇದರ ಸಣ್ಣದೊಂದು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಎರಡು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಲಿನಕ್ಸ್ ಗೆ ಬದಲಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಲಿನಕ್ಸ್ ಗೆ ತನ್ನ ವಹಿವಾಟನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸುವ ಮೊದಲು ತನ್ನ ವ್ಯವಹಾರದ ವೇಗ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯ ಬಗ್ಗೆ LSE ಬೇಸರವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿತ್ತು. ಶೇರುವಹಿವಾಟಿನ ವಿಳಂಬ ನೂರಾರು ಮೈಕ್ರೊಸೆಕೆಂಡುಗಳನ್ನು ದಾಟಿ ವಿಷಮ ಸ್ಥಿತಿ ತಲುಪುತ್ತಿದ್ದದ್ದೂ ಇದೆ. ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಶೇರುವಹಿವಾಟು ನಿರ್ವಹಣೆಯ ತೀವ್ರಗತಿಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಿಂದ ಶೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ವಹಿವಾಟಿನ ವಿಳಂಬ ತೀವ್ರವಾದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಹೇರುತ್ತವೆ. ಪಾರಂಪರಿಕ ಶೇರು ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲೂ ೩೦೦ ರಿಂದ ೪೦೦ ಮೈಕ್ರೊಸೆಕೆಂಡುಗಳಷ್ಟು ವಿಳಂಬ ತಡವಾದದ್ದೆಂದೇ ಭಾವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. LSE ನ ಎದುರಾಳಿ BATS Europe ಮತ್ತು Chi-X ನ ವಹಿವಾಟಿನ ವಿಳಂಬ ೩೫೦ ಮತ್ತು ೧೭೫ ಮೈಕ್ರೋ ಸೆಕೆಂಡುಗಳಷ್ಟಿದೆ.

ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಎಲ್ಲ ಲೇಖನಗಳು ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ನ ಪರವಾನಿಗಿಯಿಂದ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಈ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಇತರರೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ವಿಳಾಸ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮರೆಯದಿರಿ. ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವ ಮುನ್ನ ನಮ್ಮ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯತಕ್ಕದ್ದು.

ಹಂಚಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ

ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಎಲ್ಲ ಲೇಖನಗಳು ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ನ ಪರವಾನಿಗಿಯಿಂದ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಈ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಇತರರೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ವಿಳಾಸ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮರೆಯದಿರಿ. ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವ ಮುನ್ನ ನಮ್ಮ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯತಕ್ಕದ್ದು.

ಇತಿಹಾಸದ ಪುಟಗಳಿಂದ

Related Articles

Related

ಸ್ಟೇಟ್ ಆಫ್ ಮ್ಯಾಪ್ ಏಷ್ಯಾ ೨೦೧೮ – ಬೆಂಗಳೂರು

‍ಸ್ಟೇಟ್ ಆಫ್ ಮ್ಯಾಪ್ ಏಷ್ಯಾ ೨೦೧೮ - ಬೆಂಗಳೂರು, ಐ.‌ಐ.ಎಂ.ಬಿ ಕ್ಯಾಂಪಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನವೆಂಬರ್ ೧೭-೧೮ರಂದು ನೆಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಏಷ್ಯಾದ ಓಪನ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಮ್ಯಾಪ್ ಸಮುದಾಯಗಳ ವಾರ್ಷಿಕ ಸಮ್ಮೇಳನವಾಗಿದ್ದು, ೨೦೧೫ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿತ್ತು. ‍ ಮೊದಲ ಸ್ಟೇಟ್ ಆಫ್ ಮ್ಯಾಪ್ ಏಷ್ಯಾ (SOTMA) ಅನ್ನು ಜಕಾರ್ತ,...

read more

ಕನ್ನಡ ವಿಕಿಪೀಡಿಯದಲ್ಲೀಗ ವಿಷಯ ಅನುವಾದಕ (ContentTranslator) ಲಭ್ಯ

ಕನ್ನಡ ವಿಕಿಪೀಡಿಯಕ್ಕೆ (https://kn.wikipedia.org) ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಎಂದಾಗ ತಕ್ಷಣ ಯಾವ ವಿಷಯ ಸೇರಿಸಬಹುದು ಜೊತೆಗೆ ಹೇಗೆ ಸಾಧ್ಯ ಎನ್ನುವ ಪ್ರಶ್ನೆ ಸಾಮಾನ್ಯ. ಈಗಾಗಲೇ ಕನ್ನಡಲ್ಲೇ ಲಭ್ಯವಾಗಿಸಿರುವ ವಿಕಿ ಸಂಪಾದನೆಯ ಮಾಹಿತಿ, ವಿಡಿಯೋ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದಾಗ ಕೂಡ ನಮ್ಮಿಂದ ಇದು ಸಾಧವೇ ಎನ್ನುವ ಪ್ರಶ್ನೆಯೊಂದಿಗೆ...

read more

ಕನ್ನಡ ಪುಸ್ತಕಗಳ ಹುಡುಕಿ ಬನ್ನಿ – ಸಮೂಹ ಸಂಚಯ

ಕನ್ನಡ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ವಿಕಿಪೀಡಿಯದಲ್ಲಿ ಹುಡುಕುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಹೊರಟಿರುವ ಸಮೂಹ ಸಂಚಯ - ಓಸ್ಮಾನಿಯ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ಡಿಜಿಟಲ್ ಲೈಬ್ರರಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕನ್ನಡ ಪುಸ್ತಕಗಳ ಹೆಸರು, ಲೇಖಕರು ಹಾಗೂ ಪ್ರಕಾಶಕರ ಹೆಸರನ್ನು ಕಂಗ್ಲೀಷ್‌ನಿಂದ ಕನ್ನಡೀಕರಿಸುತ್ತಿದೆ. ೫೦೦೦ದಷ್ಟು ಪುಟಗಳನ್ನು...

read more