ಕಾಲ್ಪಿಟಿ – ಯುನಿಟಿ ೩ಡಿ ಕಾಲ್ಪಿಗರೆಷನ್ ಬದಲಿಸಲಿಕ್ಕೆ

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಉಬುಂಟುವಿನಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗಿರುವ ಯುನಿಟಿ ೩ಡಿ ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್ ಮ್ಯಾನೆಜರ್ ನ ಕಾಲ್ಫಿಗರೇಷನ್ ಅಂದ್ರೆ ಅದರ ಹಾವಭಾವಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾದರೆ Compiz Configuration Manager ಅಥವಾ GConf ಅನ್ನು ಬಳಸ ಬೇಕು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿರುವ ಸೂಚನೆ ಇತ್ಯಾದಿ ಮೊದಲ ಭಾರಿ ಈ ಟೂಲ್ ಗಳನ್ನು ನೋಡಿದವರಿಗೆ ಕ್ಲಿಷ್ಟ ಅನಿಸಬಹುದು. ಹಾಗೂ ಕೇವಲ ಯುನಿಟಿಗೆ ಸಂಬಂದಪಟ್ಟ ಕಾನ್ಪಿಗರೇಷನ್ ಸಿಗದೆ ಹೋಗಬಹುದು. ಇದಕ್ಕೆ Confity ಎಂಬ ತಂತ್ರಾಂಶ ಯೋಜನೆ ಉತ್ತರ ಕೊಡುತ್ತದೆ. ಯುನಿಟಿಯನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬದಲಿಸಲು Confity ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಲಾಂಚರ್ ನಲ್ಲಿನ ಐಕಾನ್ ಗಾತ್ರ ಬದಲಿಸಲು, ಟ್ರಾನ್ಪರೆನ್ಸಿ , ಆನಿಮೇಷನ್ ಇತ್ಯಾದಿ ಬದಲಿಸಲು ಇದನ್ನು ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಲಾಂಚರ್ ನ ಸ್ಥಿತಿ, QuickList ಹಾಗೂ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಶಾರ್ಟ್ಕಟ್ ಗಳನ್ನೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬದಲಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಕಾನ್ಪಿಟಿಯನ್ನು ಉಬುಂಟು ೧೧.೦೪ ನಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸಿ ನೋಡಲು ಅದರ ಸೋರ್ಸ್ ಫೈಲನ್ನು ಇಲ್ಲಿಂದ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಂತರ ಅದನ್ನು ಎಕ್ಸ್ಟ್ರಾಕ್ಟ್ ಮಾಡಿ ಅದರಲ್ಲಿನ confity.py ಮೇಲೆ ಡಬಲ್ ಕ್ಲಿಕ್  ಅಥವಾ setup.py ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ ಇನ್ಸ್ಟಾಲ್ ಮಾಡಿದರಾಯ್ತು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Powered by HostRobust | © 2006 - 2014 Linuxaayana
Share This