ಎಂಬೆಡೆಡ್ ಲಿನಕ್ಸ್‌ಗೆ ಒಂದು ಪರಿಚಯ

ಲಿನಕ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಷನ್ ಲಿನಕ್ಸ್ ಕಲಿಕೆಯನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಲು ಅನೇಕ ವೆ‌ಬ್ಬಿನಾರ್ ‌(Webinar) ಅಂದರೆ ಆನ್ಲೈನ್ ವಿಡಿಯೋ ಸಮ್ಮಿಲನ/ಕಾರ್ಯಾಗಾರಗಳನ್ನು ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಈ ವೆಬ್ಬಿನಾರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಎಂಬೆಡೆಡ್ ‌ಲಿನಕ್ಸ್ (Embedded Linux) ಬಗ್ಗೆ ಪರಿಚಯವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು. ನಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಕೆಲಸಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವ ಅದೆಷ್ಟೋ ಯಂತ್ರಗಳು ಈಗ ತಮ್ಮೊಳಗೇ ಪುಟ್ಟ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಚಿಪ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಲಿನಕ್ಸ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ. ನಾವು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಮಾಡಬೇಕಾದ ಅದೆಷ್ಟೋ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಇವು ಮಾಡಬಲ್ಲವು. ಮೊಬೈಲ್, ವಾಚುಗಳು, ಕಾರಿನ ಆಟೋಮೊಬೈಲ್ ರಾಸೆಸರ್‌ಗಳು ಹೀಗೆ  ಹತ್ತಾರು ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ನಾವಿಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಬಹುದು.

೩೦ ನಿಮಿಷದ ಈ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ನೀವು ಈ ಕೊಂಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು.  ಎಂಬೆಡೆಡ್ ‌ಲಿನಕ್ಸ್  ಏನು? ಕಲಿಯುವುದು ಹೇಗೆ? ಅದರ ಅಭಿವೃದ್ದಿಗೆ ಬೇಕಿರುವ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು ಹೀಗೆ ಹತ್ತು ಹಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ೩೦ ನಿಮಿಷದ ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಲಿನಕ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಷನ್ ಟ್ರೈನಿಂಗ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ Jerry Cooperstein ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ. 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Powered by HostRobust | © 2006 - 2014 Linuxaayana
Share This