ನೋವೆನಾ ಓಪನ್‌ಸೋರ್ಸ್ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್

by | Apr 3, 2014 | ವಿಡಿಯೋ, ವಿಶೇಷ, ಸ್ಪರ್ಧೆ | 0 comments

ಬನ್ನೀ ಸ್ಟುಡಿಯೋಸ್‌ನ ಬನ್ನೀ ಮತ್ತು ಕ್ಸಾಬ್ಸ್ ಮುಕ್ತ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್ ಒಂದನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ಸ್ವತಂತ್ರ ತಂತ್ರಾಂಶಗಳಂತೆಯೇ, ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನೂ ಕೂಡ ತಯಾರಿಸಲು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಸಾಧ್ಯವಾಗಬೇಕು ಎಂಬ ಉದ್ದೇಶ ಹೊಂದಿರುವ ಮುಕ್ತ ಯಂತ್ರಾಂಶ (ಓಪನ್ ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್/Open Hardware) ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನೋವೆನಾ ಕೂಡ ಒಂದು.

ಹವ್ಯಾಸಿ ಯೋಜನೆಯಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ನೋವೆನಾ, ತನ್ನದೇ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಕೂಡ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಕ್ರೌಡ್ ಸೋರ್ಸಿಂಗ್ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲೂ, ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಲ್ಲ, ಎಲ್ಲ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಪೂರ್ಣ ರಚನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಅವಕಾಶವಿದೆ.

ಇಂತದ್ದೊಂದು ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್ ನೀವೇ ತಯಾರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಎಂದರೆ, ನೋವೆನಾದ ಪೂರ್ಣ ಡಿಸೈನ್ ಮತ್ತು ಇತರೆ ಮಾಹಿತಿ ಈ ಕೊಂಡಿಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಇದೊಂದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾಹಿತಿ. ಈ ಹಿಂದೆ ಅನೇಕರು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿರುವ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಳ್ಳುವ ಬದಲು, ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ, ಸುಲಭವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಬಲ್ಲ ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್‌ಗಳ ತಯಾರಿಕೆ ಕಲಿತು, ಅವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವವರೆಗೆ ಸ್ವಾವಲಂಬನೆ ಹೊಂದಲು ಮುಕ್ತ ಯಂತ್ರಾಂಶಗಳು ಸಹಕಾರಿ.

ಚಿತ್ರ ಮತ್ತು ವಿಡಿಯೋ: Andrew (bunnie) Huang, licensed under a Creative Commons Attribution-ShareAlike 3.0 Unported.

ಜಾಹೀರಾತು Divi WordPress Theme

ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಎಲ್ಲ ಲೇಖನಗಳು ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ನ ಪರವಾನಿಗಿಯಿಂದ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಈ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಇತರರೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ವಿಳಾಸ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮರೆಯದಿರಿ. ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವ ಮುನ್ನ ನಮ್ಮ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯತಕ್ಕದ್ದು.

ಹಂಚಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ

ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಎಲ್ಲ ಲೇಖನಗಳು ಕ್ರಿಯೇಟಿವ್ ಕಾಮನ್ಸ್ ನ ಪರವಾನಿಗಿಯಿಂದ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಈ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಇತರರೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಲಿನಕ್ಸಾಯಣದ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ವಿಳಾಸ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮರೆಯದಿರಿ. ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವ ಮುನ್ನ ನಮ್ಮ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯತಕ್ಕದ್ದು.

Share This