ಅರಿವಿನ ಅಲೆಗಳು

ಗ್ನು/ಲಿನಕ್ಸ್ ಹಾಗೂ ಇತರೆ ಮುಕ್ತ ಹಾಗೂ ಸ್ವತಂತ್ರ ತಂತ್ರಾಂಶ ಬಳಸುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆಗಳನ್ನು, ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಇತರರೊಡನೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಸದವಕಾಶ. ನಿಮ್ಮೆಲ್ಲರ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಈ ವರ್ಷದ ಸ್ವತಂತ್ರ ದಿನಾಚರಣೆಯ ಅಂಗವಾಗಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಜನರೊಡನೆ “ಅರಿವಿನ ಅಲೆಗಳು” ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.. ಇಂದೊಂದು ವಿನೂತನ ಸ್ವತಂತ್ರ ದಿನಾಚರಣೆ. ಮುಕ್ತ ಹಾಗೂ ಸ್ವತಂತ್ರ ತಂತ್ರಾಂಶದಿಂದ ತಂತ್ರಾಂಶ ಹಾಗೂ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಸಿಗುವ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಆಚರಣೆಯೂ ಹೌದು. ನೀವು ಬರೆಯುವ ಪ್ರತಿ ಲೇಖನವೂ ಅಲೆಗಳಾಗಿ ಬೇರೆಯವರನ್ನು ಸೇರಲಿವೆ.

ಆಗಸ್ಟ್ ೧ ರಿಂದ ೧೪ ರವರೆಗೆ ದಿನವೂ ಒಂದೊಂದು ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳು. ದಿನನಿತ್ಯ ಬಳಸುವ ಮುಕ್ತ ತಂತ್ರಾಂಶ/ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳ ಬಗ್ಗೆಯ ಲೇಖನಗಳು ೧೪ ಅಲೆಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ಸಿಗಲಿದೆ. ಆಗಸ್ಟ್ ೧೫ ರಂದು ಎಲ್ಲಾ ಅಲೆಗಳನ್ನೂ ಒಂದೇ ಕಡೆ ಸೇರಿಸಿ e-ಪುಸ್ತಕ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು.

ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಮಾಡಲು ಸ್ಪೂರ್ತಿ phpadvent.org ಎನ್ನುವ ವೆಬ್ ಸೈಟ್ ನಿಂದ. ಅವರು ಕ್ರಿಸ್ಮಸ್ ಆಚರಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಡಿಸೆಂಬರ್ ೧ ರಿಂದ ೨೪ ರವರೆಗೆ ಇದೇ ತರಹ PHP ಎಂಬ ತಂತ್ರಾಂಶದ ಬಗೆಗಿನ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಬರೆದು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಲೇಖನ ಬರೆಯುವ ಮುನ್ನ ಇದನ್ನು ಓದಿ. ನಮ್ಮ ತಂಡಕ್ಕೆ ಏನಾದರೂ ಹೇಳುವುದಿದ್ದರೆ arivu AT sanchaya DOT net ಗೆ ಬರೆದು ಕಳಿಸಿ.

ದಿನದ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಬಹಳಷ್ಟು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯುವುದರಲ್ಲಿ ಕಳೆಯುತ್ತೇವೆ, ಏನಾದರೂ ತೊಂದರೆಯಾದರೆ ಅದನ್ನು ಅಲ್ಲೇ ಸರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ನಮ್ಮಲ್ಲೇ ಇರುವ data ಉಪಯೋಗಿಸಿಕೊಂಡು ಬಹಳಷ್ಟು ವಿಧವಾದ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ, ಸಿಕ್ಕಿದ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ನೋಡಿ, ಮುಂದೆ ಏನಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಊಹಿಸುತ್ತೇವೆ. ಇನ್ನೊಂದಷ್ಟು ಹೊತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್, ಹ್ಯಾಕರ್ ನ್ಯೂಸ್, Reddit ನಂತಹ ಅಂತರ್ಜಾಲ ಪುಟಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಓದಿರುತ್ತೇವೆ.ಹಾಗೇ ನೀವು ಓದಿರುವ/ಕೇಳಿರುವ/ಕಂಡು ಹಿಡಿದಿರುವ ತಂತ್ರಾಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅಥವಾ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಅಥವಾ ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಉಳ್ಳವರಾಗಿದ್ದರೆ ಲೇಖನವನ್ನು ಬರೆದು ನಮಗೆ ಕಳುಹಿಸಿ.

ಎಲ್ಲಾ ಲೇಖನಗಳೂ ಒಂದೇ ತರಹದ್ದಾಗಿ ಮನಸಿಗೆ ಬೇಸರ ತರಬಾರದು ಎನ್ನುವ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಹಾಗೂ ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ಅವಕಾಶ ಕೊಡುವ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಒಬ್ಬರಿಂದ ಒಂದೇ ಲೇಖನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.

ಲೇಖನಗಳನ್ನು ನಮಗೆ ಕಳುಹಿಸಲು ಕಡೆಯ ದಿನಾಂಕ ೨೨ ಜುಲೈ ೨೦೧೧.

https://arivu.sanchaya.net

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Powered by HostRobust | © 2006 - 2014 Linuxaayana
Share This